ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เช็คสูตรก่อนซื้อมาลองผสมค่ะ สูตรนี้สามารถผสมได้ไหมคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เช็คสูตรก่อนซื้อมาลองผสมค่ะ สูตรนี้สามารถผสมได้ไหมคะ

โพสต์โดย kobmrang » ศุกร์ ก.พ. 24, 2023 11:09 am

รบกวนทางทีมงานช่วยเช็คสูตรให้หน่อยค่ะ

สวนผสม

Rose Petal Water เติมจากส่วนผสมทั้งหมดให้ครบ100%

Allantoin 0.5%

Vitamin B3 3%

DMAE (SkinTight MD™) Liquid 5%

Aristoflex AVC 1%

Rose (Rosa Damascena) Extract 5%

EyeSooth™ (Epigallocatechin Gallatyl Glucoside)2%

Pep®-Coll (Palmitoyl Tripeptide-5)3%

Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™3%

1,2-Hexanediol (Super-Purified, Odorless)3%

GlucoBright™ (Acetyl glucosamine)4%

ขอถามดังนี้นะคะ

1.สูตรนี้สามารถผสมได้ไหมคะ มีตัวไหนควรตัดหรือควรเพิ่มสารตัวไหนเข้าไปในสูตร เพื่อให้ได้ผลลัพธ์ที่ชัดเจนและผิวสัมผัสในการใช้ที่ซึมเร็ว ทาง่าย ไม่เหนอะหนะ ไม่หนักหน้า  

2.สูตรนี้ ต้องการให้ช่วยในเรื่องลดริ้วรอย ผิวนุ่มชุ่มชื่นและให้ผิวกระจ่างใส ต้องเพิ่มหรือลดสารตัวไหนอีกไหมคะ

3.ในสูตรนี้ ต้องใส่สารกันเสียอีกไหมคะ

4.ระหว่าง1,2-Hexanediol (Super-Purified, Odorless)3%และEthoxydiglycol2%ควรใช้ตัวไหนคะ

5.สูตรนี้หลังจากผสมแล้วต้องเก็บไว้ในตู้เย็นไหมคะและควรใส่กระปุก หรือขวดปั้มคะ 

6.สูตรนี้ใช้การกวนมือในการผสมได้ไหมคะขอคำแนะนำขั้นตอนการผสมด้วยคะ ขอบคุณค่ะ

kobmrang

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เช็คสูตรก่อนซื้อมาลองผสมค่ะ สูตรนี้สามารถผสมได้ไหมคะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 11, 2023 5:59 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

แนะนำปรับลด Allantoin ลง เหลือไม่เกิน 0.5% ของส่วนของน้ำ ในสูตร (ในสูตรนี้คือ Rose Petal Water)

ไม่ได้จำเป็นต้องใส่ตู้เย็นคะ แต่หากเก็บในตู้เย็นได้ก็สามารถช่วยรักษาส่วนผสมได้ดียิ่งขึ้นคะ

ให้ผสม Aristoflex AVC ใน Rose Water จนได้เนื้อเจล เสร็จแล้วจึงเติมส่วนผสมต่างๆที่เหลือลงในเนื้อเจล ปั่นให้เข้ากัน หากคนมือน่าจะสามารถทำได้ แต่คนนานหน่อยคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง