ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยปรับสูตรเพื่อทำลิปสติกแท่งให้หน่อยนะค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยปรับสูตรเพื่อทำลิปสติกแท่งให้หน่อยนะค่ะ

โพสต์โดย simontinil » อาทิตย์ ธ.ค. 18, 2022 2:13 pm

รบกวนช่วยแนะหน่อยนะค่ะ​ ถ้าต้องการทำลิปสติกแท่งจะปรับสารตัวไหนบ้าง​และปริมาณเท่าไหร่​ค่ะ

1. LipidSoft​ moist 15%

2. I​sododecane 22%

3. Silk​Talc Powder​( Methicone​Coated)​ 10%

4. MatteSilica 10%

5. Silicone Film 20%

6. Warp Cream Maker 17%

7. Silicone Gel 16 %

simontinil

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง