ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำเซรั่มลดริ้วรอยผิวหย่อนคล้อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำเซรั่มลดริ้วรอยผิวหย่อนคล้อยค่ะ

โพสต์โดย panmook.p » พุธ ต.ค. 19, 2022 5:23 pm

สอบถาม สูตร เซรั่ม ลดริ้วรอยหย่อนคล้อย หน่อยค่ะ 

ตามส่วนผสมด้านล่างน้ สามารถผสมได้มั๊ยคะ 

มีแก้ไข เพิ่มเติม ส่วนผสมบ้างมั๊ยคะ 

น้ำกลั่น 51%

Jojoba Oil 10%

Squalane (Olive) 10%

Skin-Barrier™ (Skin Barrier Restoration) 5% 

CysWhite™ (Cysteamine HCL) 5% 

perfect c 5% 

RoseShield™ (Rosa Roxburghii Fruit Extract) 3%

Vitamin E (dl-alpha tocopherol) 1% 

Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1% 

Pure-EGCG™ (Green Tea Extract, 98% EGCG) 1%

Dipotassium Glycyrrhizate 1% 

Natural Bisabolol 1% 

Hi-Lupeol 1%

Ceramild water 1%

water lock 1%

LecithinGel™ 3% 

panmook.p

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง