ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ตรวจสอบส่วนผสม สั่งผลิตค่ะ ต้องการลดฝ้า

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ตรวจสอบส่วนผสม สั่งผลิตค่ะ ต้องการลดฝ้า

โพสต์โดย moo.wilaija » พุธ ต.ค. 19, 2022 9:50 am

จะทดสอบสูตร สั่งผลิตค่ะ ต้องการลดฝ้าทดลองครีมตามท้องตลาดแล้วไม่หายมีแต่จางลง ทั้งทีลดการเจอแดด ทากันแดดวันละ 3 รอบ ฝ้ายังคงเดิม รบกวนตรวจสอบส่วนผสมให้หน่อยค่ะ ว่ายังขาดอะไรอีกบ้าง ต้องเพิ่มตัวไหนเข้าไปอีก 

Water 75%

shea butter water 10%

Cysteamine HCL 5%

Ethly ascorbic acid 3%

Mild Preseved Eco 2%

Satin Cream Maker 2%

Odor-Kill 1%

ActiveProtec OX 0.05%

การทดสอบของครีมตัวนี้ เป็นแบบล้างออกจึงไม่ได้ใส่สารบำรุงอะไรมาก ต้องการผลที่ได้จากการใช้จริงๆ ถ้าทดสอบแล้วว่าเนื้อครีมน่าใช้ ก็ถือว่าจะได้สั่งผลิตค่ะ แต่ต้องทดสอบด้วยตัวเอง

เคยสั่งผลิตเป็นแบบบำรุ่งผิวใช้ดีคะ เป็น เชราไมน์ ดีกว่าไปซื้อใช้เยอะ เพราะบางยี่ห้อใส่น้ำหอมมาซึ่งเราไม่ต้องการน้ำหอม

moo.wilaija

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสอบส่วนผสม

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 24, 2022 3:32 pm

สวัสดีคะ

ActiveProtec OX ให้ปรับเป็น 1% คะ

Odor-Kill ให้ปรับเป็น 2% คะ

Satin Cream Maker ถ้าเนื้อเหลวไป อาจจะปรับขึ้นเป็น 2.5% ได้คะ

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหาคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย moo.wilaija » อังคาร ต.ค. 25, 2022 1:31 pm

ขอบคุณค่ะ จะได้สั่งผลิตต่อไปค่ะ

moo.wilaija

โพสต์โดย moo.wilaija » อังคาร ต.ค. 25, 2022 3:17 pm

ลองกรอกในการ สั่งสูตรและสั่งผลิต เราต้องสั่ง 1,990 บาท  แต่ของราคาถูกมาก  ถ้าต้องให้ยอดถึง 1,990 บาท ได้ครีมมาใช้ 20 กระปุก เราใช้ไม่หมดค่ะ  เด่วหาคนช่วยใช้ก่อนน่ะค่ะ ที่จริงอยากใช้เองคนเดียว แต่ 3 ปีคงไม่หมด ครีมจะเสียก่อน ^_^

เมื่อก่อนเคยสั่งผลิตค่ะ แต่ไม่ได้ผ่านระบบ อย.หรือจดทะเบียน(แบบใหม่)  แต่ยอมรับค่ะ ว่าใช้แล้วไม่แพ้ ผิวดี  ได้ของที่คุ้มราคา 

moo.wilaija

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง