ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

CysWhite™ (Cysteamine HCL)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

CysWhite™ (Cysteamine HCL)

โพสต์โดย ooywan2012 » จันทร์ ต.ค. 17, 2022 10:05 pm

ขอสอบถามนะค่ะ อยากรักษาฝ้า สามารถ ใช้ CysWhite™ (Cysteamine HCL) แทน TXC™ (Cetyl Tranexamate HCl)น  ในสูตร TXC Hydro White Concentrate ได้หรือไม่ หรือต้องปรับสูตรอย่างไรค่ะ

ooywan2012

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: CysWhite™ (Cysteamine HCL)

โพสต์โดย moo.wilaija » เสาร์ ต.ค. 22, 2022 2:41 pm

ขออภัยนะค่ะ ขอตอบแทนเนื่องจากสูตรที่อ้างอิงมา ส่วนของน้ำ มี 57%  ทำให้ส่วนผสมเหนียวเหนอะเกินไป คะแนนที่ staff ให้คะแนนต่ำ อีกอย่างสารประกอบของ HCL ให้ใช้บนใบหน้าทาทิ้งไว้แค่ 15 นาที ไม่จำเป็นต้องใส่อย่างอื่นเข้าไปเยอะให้เปลือง อีกอย่างทำให้สิ้นเปลือง เคยสั่งผลิตเชรั่มครั้งแรกไป ทางทีมงานเขาเคยแนะนำว่า การใส่ส่วนประกอบอย่างอื่นหลายอย่างเกิน 25% จะทำให้เนื่้อของครีมที่ได้มาจะเหนียว ก็เลยจำได้  กำลังให้ทีมงานดูส่วนประกอบตัวนี้เหมือนกันค่ะ เพราะเป็นฝ้าที่รักษาได้แค่จางลง ไม่หายเลยต้องหาส่วนประกอบจากครีมยี่ห้อ Cyspera Cream  กำลังรอเขาดูส่วนประกอบให้อยู่เหมือนกัน(สูตรที่พอใกล้เคียงกับเขา) เอามาทดสอบก่อน  

ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: ooywan2012
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
moo.wilaija

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง