ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำสูตรครับ LecithinGel™ สามารถประสานน้ำมันในสูตร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำสูตรครับ LecithinGel™ สามารถประสานน้ำมันในสูตร

โพสต์โดย krittapasnut24 » พฤหัสฯ. ต.ค. 13, 2022 11:42 am

1.LecithinGel™  สามารถประสานน้ำมันในสูตร ได้สูงสุดกี่ % ครับ   

2.ถ้าเราต้องการใส่ Caprylyl Methicone

เพิ่มลงไปตัว LecithinGel™ จะสามารถประสานได้ไหมครับ

ขอขอบพระคุณทางทีมงานล่วงหน้าครับ :)

krittapasnut24

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสูตรครับ LecithinGel™ สามารถประสานน้ำมันในสูตร

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 23, 2022 8:27 pm

สวัสดีคะ

ปริมาณน้ำมันในสูตร ที่ LecithinGel สามารถประสานได้ ขึ้นอยู่กับ

(1) ชนิดของน้ำมัน น้ำมันบางชนิดผสานยาก เช่นน้ำมันมีขั้วสูง น้ำมันบางชนิด ผสานง่าย เช่นน้ำมันไม่มีขั้ว

(2) อัตราการใช้ LecithinGel

สามารถประสาน Caprylyl Methicone ได้คะ แต่ต้องทดสอบดูว่า เหมาะสมที่อัตราเท่าไหร่ 

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง