ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามการผสม safe-b3 กับ ethoxydiglycol

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามการผสม safe-b3 กับ ethoxydiglycol

โพสต์โดย booczana.ja » จันทร์ ต.ค. 03, 2022 11:48 pm

สวัสดีค่ะ พอดีเคยมีการสั่งซื้อผง Safe-B3 จากทางร้าน  แล้วอ่านในเว็บว่าหากมีตัวนำ Ethoxydiglycol จะทำให้มีประสิทธิภาพในการนำพายิ่งขึ้น  จึงสั่งซื้อตัวนี้มา  จึงอยากทราบว่า เราสามารถผสมสาร2ตัวนี้แล้วใช้ได้เลยหรือไม่คะ ไม่ได้ทำครีมขายใดๆ แต่ใช้เองในการลดรอยดำจากสิวที่แผ่นหลัง  รบกวนทางบริษัทให้ข้อมูลการใช้งาน หากสามารถผสมกันได้ มีวิธีการผสมอย่างไร  ปริมาณที่โอเคสุดคือแค่ไหน  รบกวนยกตัวอย่างแจกแจงแบบเข้าใจได้ง่ายหน่อยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

booczana.ja

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามการผสม safe-b3 กับ ethoxydiglycol

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 08, 2022 6:57 am

สวัสดีคะ

ส่วนผสมทั้ง 2 รายการ สามารถละลายในน้ำได้โดยตรง คะ

ให้ผสมในส่วนของน้ำในสูตร ได้เลยคะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง