ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สั่งผลิตสูตรใช้ Absolue Soft Cream Base (compare to Lancome)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สั่งผลิตสูตรใช้ Absolue Soft Cream Base (compare to Lancome)

โพสต์โดย thangetsmail » พฤหัสฯ. ส.ค. 11, 2022 10:10 pm

สวัสดีครับ รบกวนขอคำแนะนำ

หากต้องการส่งสูตรเพื่อผลิต โดยใช้ Absolue Soft Cream Base (compare to Lancome) เป็นเบส สามารถเพิ่มสารที่ละลายได้ในน้ำ, ละลายได้น้ำมัน และ เพิ่มน้ำมันธรรมชาติ (Rose Hip Oil) ได้เลย โดยไม่ต้องเพิ่ม สารทำละลาย, ตัวนำพา ใดๆ ถูกต้องไหมครับ

หากเข้าใจถูกต้อง สูตรลักษณะนี้ สั่งผลิตได้ไหมครับ ต้องการเป็นครีมทาผิวหน้าตอนกลางคืน สำหรับผิวผสม ค่อนข้างมันครับ

1. Wakame Extract 1.00%

2. Japanese Cedar 1.00%

3. Pure-Adenosine™ 0.50%

4. Hydroxypropyl Tetrahydropyrantriol 1.00%

5. GABA Natural 3.00%

6. Tocopheryl Acetate 0.50%

7. Pure-Oryzanol™ 0.50%

8. Niacinamide 5.00%

9. WhiteCumin™ 0.30%

10. Ume Extract 1.00%

11. Rice Vitamin 2.00%

12. Panthenol 2.00%

13. Rose Hip Oil (Virgin, Fresh) 1.00%

14. Absolue Soft Cream Base (compare to Lancome) ให้ได้ 100%

ขอบคุณครับ

thangetsmail

Has thanked: 0 ครั้ง
    ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
    จำนวนสูตร: 0

Re: สั่งผลิตสูตรใช้ Absolue Soft Cream Base (compare to Lanc

โพสต์โดย misix24 » อาทิตย์ ส.ค. 14, 2022 2:58 pm

เหมือนจะสั่งผลิตโดยผสมกับส่วนผสมอื่นไม่ได้นะครับ เพราะระบบกำหนดให้เป็น 100%

misix24

Has thanked: 1 ครั้ง
    ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง

Re: สั่งผลิตสูตรใช้ Absolue Soft Cream Base (compare to Lanc

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 18, 2022 3:49 pm

สวัสดีคะ

ถูกต้องคะ ปัจจุบันมีการแก้ไขข้อมูลอัตราการใช้ Absolue Soft Cream Base ในระบบ ให้ถูกต้อง แล้วคะ ขออภัยในความไม่สะดวกคะ

Staff - MySkinRecipes
    staff

โพสต์โดย misix24 » อังคาร ส.ค. 23, 2022 3:34 pm

staff เขียน:

สวัสดีคะ

ถูกต้องคะ ปัจจุบันมีการแก้ไขข้อมูลอัตราการใช้ Absolue Soft Cream Base ในระบบ ให้ถูกต้อง แล้วคะ ขออภัยในความไม่สะดวกคะ

ขอบคุณทีมงานครับที่ปรับแก้ให้อย่างรวดเร็ว

จากคำถามเริ่มต้นของเจ้าของกระทู้ ผมคิดว่า ถ้าสั่งผลิตโดยเพิ่ม active ที่ละลายในน้ำ/หรือกระจายตัวในน้ำ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

แต่ถ้าเพิ่ม active ที่ละลายในน้ำมัน เจ้าตัว Absolue Soft Cream Base จะรองรับเพิ่มได้อีกประมาณกี่ % ครับ

และในกรณีที่จำเป็นต้องใส่ Emulsifier เพิ่มเพื่อป้องกันสูตรมีปัญหา ควรใช้เป็นตัวไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

misix24

Has thanked: 1 ครั้ง
    ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 04, 2022 8:15 pm

สวัสดีคะ

สามารถเติมส่วนของน้ำมันได้อีกไม่เกิน 10% , สามารถเติมส่วนของน้ำได้มาก แต่อาจทำให้เนื้อเหลวลง คะ

กรณีเติมส่วนผสมที่มีลักษณะเป็น electrolyte อาจจะทำให้เนื้อเหลวลงได้มาก คะ สามารถเติม thickener มาช่วยปรับให้ข้นขึ้น ได้ ตัวอย่างง่ายๆ เช่น Xanthan Gum คะ

Staff - MySkinRecipes
    staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง