ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอทราบวิธีการใช้ Hyaluronic Acid (Japan) ในสูตร

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอทราบวิธีการใช้ Hyaluronic Acid (Japan) ในสูตร

โพสต์โดย wipaka » พุธ ส.ค. 10, 2022 4:21 pm

ขอทราบวิธีการใช้ Hyaluronic Acid (Japan) ในสูตรค่ะ เช่น ถ้าต้องการผลิตเนื้อเจล 500 กรัม ใช้ HA  1% ในสูตร  ต้องนำ HA 1 กรัม ไปละลายในน้ำ 99 กรัมก่อน แล้วจึงนำ HA ที่ละลายแล้วใส่ลงไปในสูตรในปริมาณ 5 กรัม (500*1% = 5)  ใช่หรือเปล่าคะ ถ้าไม่ใช่รบกวนช่วยอธิบายวิธีการใช้ให้ทราบก่อนสั่งซื้อด้วยค่ะ  ขอบคุณมากค่ะ

wipaka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอทราบวิธีการใช้ Hyaluronic Acid (Japan) ในสูตร

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ส.ค. 18, 2022 2:26 pm

สวัสดีคะ

ถ้าต้องการผลิตเนื้อเจล 500 กรัม ใช้ HA  1%

ตอบ:  HA 5กรัม , น้ำ 495กรัม ปั่นให้เข้ากันคะ

อย่าลืมสารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง