ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทราบการทำแอลกอฮอล์สเปรย์ใส่กลิ่นหอม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทราบการทำแอลกอฮอล์สเปรย์ใส่กลิ่นหอม

โพสต์โดย t3e.kapooklook » พุธ ส.ค. 03, 2022 5:07 pm

สารที่ใช้

ethyl alcohol (Food grade) 70.7%

Di water 22.3

Glycerin 1%

strawberry extract 2%

cucumber extract   2%

flavor  2%

อยากทราบว่า สามารถ เคลม ว่าเป็น food grade ได้ไหมครับ

และมีสารตัวไหนช่วยลดกลิ่นของ ethanol ได้ไหมครับ

และทางร้านมี  strawberry extract ,cucumber extract ,flavor  แบบ food grade ไหมครับ  

t3e.kapooklook

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทราบการทำแอลกอฮอล์สเปรย์ใส่กลิ่นหอม

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 17, 2022 7:45 pm

สวัสดีคะ

food grade Flavor มีจำหน่ายตามปกติคะ

ถ้าเป็น natural extract food Flavor จะมีเฉพาะบางรายการเท่านั้นคะ โดยส่วนใหญ่ถ้าเป็นผลไม้ จะไม่มี Flavor ที่มาจากธรรมชาติ เพราะการสังเคราะห์ทำได้ง่าย ให้กลิ่นแม่นยำ และต้นทุนที่ต่ำกว่ามาก

การเลือกใช้ ethanol เกรดบริสุทธิ์สูง จะไม่มีกลิ่นที่รุนแรงเหมือน แอลกอฮอลล์เกรดทั่วไป คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง