ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สามารถใช้บรรจุภัณฑ์จากภายนอกได้ไหม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สามารถใช้บรรจุภัณฑ์จากภายนอกได้ไหม

โพสต์โดย pongpat.o » พฤหัสฯ. ก.ค. 28, 2022 3:35 pm

เคยอ่านเจอข้อกำหนดว่า บริษัทจะยอมรับความรับผิดชอบจากแฟนๆ ตอบกลับ มีโพสต์ที่พนักงานตอบกลับในเชิงโต้ตอบจากที่โต้ตอบภาพได้

กล้าอยากสอบถามว่า เข...ียวสั่งซื้อในนามแบรนด์ที่จดแจ้งอย. แล้วและสั่งสั่งขั้นต่ำ 500 ชิ้น กล้าที่จะกล้าที่จะผ...

pongpat.o

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องค่ะ

โพสต์โดย pongpat.o » พฤหัสฯ. ก.ค. 28, 2022 3:45 pm

pongpat.o

Re: สอบถามเรื่องบรรจุภัณฑ์ค่ะ

โพสต์โดย pongpat.o » อาทิตย์ ก.ค. 31, 2022 5:41 pm

ขออนุญาตรีโพสต์อีกรอบนะคะ เหมือนพอข้อความก่อนหน้าขึ้นระบบแล้วมีปัญหาค่ะ

อยากสอบถามว่าหากสั่งผลิตสินค้าในนามแบรนด์ และสั่งผลิตขั้นต่ำ 500 ชิ้น สามารถใช้บรรจุภัณฑ์จากภายนอกได้ไหม เพราะเคยอ่านเจอข้อกำหนดว่าบริษัทไม่รับบรรจุภัณฑ์ภายนอก แต่มีกระทู้นึงที่ staff ตอบว่าใช้บรรจุภัณฑ์จากภายนอกได้น่ะค่ะ

https://www.myskinrecipes.com/topic12371.html

เลยสงสัยว่าสรุปว่าได้หรือไม่ได้คะ เนื่องจากต้องการใช้ packaging ที่ออกแบบมาน่ะค่ะ แต่จะคงข้อความจากแหล่งผลิตทุกประการ
pongpat.o

Re: สอบถามเรื่องค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ส.ค. 03, 2022 6:00 pm

สวัสดีคะ

ปัจจุบันยังไม่เปิด เนื่องจากพบปัญหาการนำบรรจุภัณฑ์ภายนอกเข้ามาแล้ว มีปัญหา สิ่งสกปรก , การรั่วซึม , บรรจุภัณฑ์ไม่สมบูรณ์ , ฯลฯ  ซึ่งกรณีเป็นบรรจุภัณฑ์ที่บริษัทมีให้เลือกในระบบ ทางบริษัทจะมีกระบวนการ ควบคุมคุณภาพ เพื่อไม่ให้เกิดปัญหา และสามารถรับผิดชอบได้เต็มที่ เมื่อพบปัญหาใดๆ  แต่หากเมื่อนำจากภายนอกเข้ามาแล้วพบปัญหา เกิดปัญหาการถกเถียง ว่าใครเป็นผู้รับผิดชอบ เพราะปัญหาบรรจุภัณฑ์ หลายครั้ง ไม่ใช่เรื่องเล็ก หลายเป็นทำให้ สินค้าเสียหายทั้งหมด ได้คะ

Staff - MySkinRecipes
staff

1Re: สอบถามเรื่องค่ะ

โพสต์โดย pongpat.o » พุธ ส.ค. 03, 2022 9:41 pm

อ่อ เข้าใจค่ะ ขอบคุณนะคะ

pongpat.o

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง