ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามส่วนผสม สูตร triple white ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามส่วนผสม สูตร triple white ค่ะ

โพสต์โดย angsawongs » อาทิตย์ ก.ค. 10, 2022 8:53 pm

ตามสูตรที่ ทางร้านให้ไว้ ( ด้านล่าง ) เรา ไม่มี mineral oil เลยใช้ Almond Oil แทน อยากทราบว่าใช้แทนได้มั้ย แล้วให้ผลต่างกันมั้ยคะ
ค่า Ph. ของสูตร ควรอยู่ที่เท่าไร

Triple whitening Cream

Water 84%
Vitamin B3, Niacinamide (Safe-B3™) 5% - whitening #1
mineral oil 5%
Kojic Acid Dipalmitate 3% - whitening #2
Activated Resorcinol™ 1% - whitening #3
Light Cream Maker 1%
Phenoxyethanol 1%
angsawongs

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามส่วนผสม สูตร triple white ค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 17, 2022 11:37 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้นะคะ

1. ให้เปลี่ยน สารกันเสีย Phenoxyethanol เป็น Mild Preserved Eco 1%

2. ให้เพิ่ม Xanthan Gum 0.5% เพื่อช่วยเพิ่มความคงตัวของ emulsion

3. ให้เพิ่ม ActiveProtec OX 1% เพื่อช่วยเพิ่มความคงตัวของส่วนผสม active
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง