ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการทำแชมพูค่ะ โดยใช้ base สำเร็จรูปค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการทำแชมพูค่ะ โดยใช้ base สำเร็จรูปค่ะ

โพสต์โดย uuminaka » เสาร์ มิ.ย. 25, 2022 8:54 pm

ถ้าเราใช้ bese สำเร็จเรูป Sulfate-Free Foaming Base (pH 6, Clear, Foaming)

จำเป็นต้องใส่ สารสร้างเนื้อเจลอีกไหมคะ

และเมื่อใช้ เบสสำเร็จรูปแล้ว ถ้าใส่ glycolipids สารชะล้าง 6-8% ควรใส่กี่เปอร์เซ็นดีคะ
uuminaka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการทำแชมพูค่ะ โดยใช้ base สำเร็จรูปค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 17, 2022 11:12 pm

สวัสดีคะ

ความข้นของสูตรแชมพู ขึ้นอยู่กับระดับความข้นที่ต้องการ

หากต้องการปรับให้ข้นขึ้น มีตัวเลือกหลากหลาย แนะนำตรวจสอบในหมวดนี้คะ

https://www.myskinrecipes.com/shop/2 ... 2%E0%B8%87
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง