ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ผสมเซรั่มแล้วมีกลิ่นค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ผสมเซรั่มแล้วมีกลิ่นค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » อาทิตย์ มิ.ย. 12, 2022 5:59 am

รบกวนสอบถามค่ะ เราผสมเซรั่มเนื้อเหลวตามสูตรนี้ค่ะ
Glycosamin 5%
Repair ac 15%
Fullerine 1%
QuickColl 2%
Ectoin 7%
Mind 1%
DMI 3%
Base 66%(โทนเนอร์)

เวลาทาทิ้งไว้ซักพัก จะมีกลิ่นฉุนมากๆ(ดมจากขวดโดยตรงกลิ่นไม่ฉุนค่ะ)
ไม่ทราบเป็นเพราะส่วนผสมตัวไหน และ สามารถแก้ไขได้ยังไงบ้างคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ผสมเซรั่มแล้วมีกลิ่นค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » อังคาร มิ.ย. 14, 2022 6:22 am

ขออภัยค่ะ แก้ชื่อส่วนผสมที่ด้านบนเราย่อไว้ค่ะ

Glycosaminoglycans Complex 5%
Repair Activator 15%
Fullerene C60 1%
Quick Coll 2%
Ectoin 7%
Mild Preserved Eco 1%
Dimethyl Isosorbide 3%
Water ที่เหลือ%

ขอบคุณค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ผสมเซรั่มแล้วมีกลิ่นค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 27, 2022 9:20 am

สวัสดีคะ

จากสูตรนี้ ส่วนผสมที่มีกลิ่นแรงที่สุดคือ DMI คะ

หากไม่ตัดออก แนะนำให้เติมน้ำหอม เพื่อช่วยกลบกลิ่น คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง