ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบเกี่ยวกับการใช้ Titanium ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบเกี่ยวกับการใช้ Titanium ครับ

โพสต์โดย pasinnm » อังคาร มิ.ย. 07, 2022 1:34 am

ขอสอบถามประสิทธิภาพของการใช้ Titanium ทั้ง 2 ครับ
Titanium Dioxide Transparent (15nm, Dimethicone Coated)
Titanium Dioxide 15nm Liquid (Gloss)

ตามที่บอกรายละเอียดว่าใช้ได้ดีในสูตร Water in Oil แล้วถ้าในสูตรไม่มี oil ประสิทธิภาพจะเป็นอย่างไรครับ ผมจะใช้ในสูตร 1, in Silicone และ 2, water in silicone

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
pasinnm

Has thanked: 4 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบเกี่ยวกับการใช้ Titanium ครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 10, 2022 10:43 am

สวัสดีคะ

ทั้ง 2 ชนิด สามารถกระจายตัวได้ดีใน silicone คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง