ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยตรวจสอบการผสมและความเข้ากันได้ของสารให้หน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยตรวจสอบการผสมและความเข้ากันได้ของสารให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย aoonjung » อาทิตย์ มิ.ย. 05, 2022 5:09 pm

ส่วนผสม

Microneedle Sponge 2%

A ส่วนของน้ำมัน

B ส่วนของน้ำ

วิธีผสม
ผสม A
ผสม B
เติม A ลงใน B จากนั้นจึงเติม Microneedle Sponge คนให้กระจายตัว

คำถาม
1. ลังเลระหว่าง Light Lotion Maker กับ Silky Serum Base Plus ต้องการให้เป็นเนื้อเบาๆ ไม่เหนอะหนะ ทาก่อนนอน ตัวไหนเหมาะสมกว่าคะ
2. มีส่วนผสมใด ไม่เข้ากันหรือไม่
3. วิธีผสมถูกไหม๊

ขอบคุณมากค่ะ
aoonjung

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยตรวจสอบการผสมและความเข้ากันได้ของสารให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ มิ.ย. 15, 2022 9:31 pm

สวัสดีคะ

สูตรนี้มีโอกาสแยกชั้นคะ เพราะสูตรจะเหลวเกินไป ให้เติม Satin Cream Maker 1.0% มาช่วยให้สูตรข้นขึ้นมาบ้าง เพื่อไม่ให้เกิดการแยกชั้น คะ

ส่วนอื่นไม่มีปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง