ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรเซรั่มหน่อยค่ะทีมวิจัย ต่อต้านริ้วรอย ความชุ่มชื้น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรเซรั่มหน่อยค่ะทีมวิจัย ต่อต้านริ้วรอย ความชุ่มชื้น

โพสต์โดย jeeraphat.jr » อังคาร เม.ย. 26, 2022 4:47 pm

รบกวนนิดนึงค่ะ อยากจะทำสูตรเซรั่ม ที่มีคุณสมบัติ ต่อต้านริ้วรอย และ ให้ความชุ่มชื้น กักเก็บความชุ่มชื้น ยกกระชับ อะไรทำนองนี้ค่ะ โดยเลือกสารสกัดมาทั้งหมด ก็คือ

1.Galactomyces Ferment Filtrate (aka. Pitera) 15%
2.Repair Activator™ Powder (Bifida Ferment Lysate) 1%
3.Pal-GHK, Pal-GQPR (eq. Matrixyl 3000) 3%
4.Natural Moisturizing Amino Acids 1%
5.TreMoisture™ (Trehalose) 1%
6.L-Carnosine 1%
7.DMAE (SkinTight MD™) Liquid 3%
8.Prebio-care (Skin Prebiotic) 3%
9.Ethylhexylglycerin สารกันเสีย (ไม่รู้ควรใช้กี่ %)

คำถาม
1.สูตรพวกนี้สามารถผสมได้โดยใช้บิกเกอร์ไม่ต้องใช้เครื่องปั่นครีมได้ไหมคะ
2.ถ้าข้อ1.ผสมได้ อยากทราบขั้นตอนการผสมอันไหนใส่ก่อนหลังคะ
3.สารกันเสียควรใส่กี่ % คะ
4.สารสกัดไหนสามารถใช้ทดแทนกันได้บ้างคะ ควรมีตัวไหนเอาออกหรือเพิ่มตัวไหนไหมคะ
5.พอผสมแล้วผิวสัมผัสจะเหนียวไหมคะ ถ้าเหนียวควรใช้ตัวไหนใส่ลงไปคะ
6.ควรบรรจุในขวด ที่มีแสงทึบหรือเปล่าคะ หรือขวดบรรจุชวดใสทั่วไปได้คะ
jeeraphat.jr

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรเซรั่มหน่อยค่ะทีมวิจัย ต่อต้านริ้วรอย ความชุ่ม

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ค. 25, 2022 10:33 am

สวัสดีคะ

สูตรไม่ครบ 100% นะคะ ไม่ทราบส่วนที่เหลือ คือน้ำ หรือเปล่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง