ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการใช้ ActiveProtec OX ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการใช้ ActiveProtec OX ค่ะ

โพสต์โดย wannayatathip » อังคาร เม.ย. 26, 2022 12:11 pm

สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามค่ะเนื่องจากสูตรเซรั่มเกิดการเปลี่ยนสีเมื่อผ่านไประยะเวลาหนึ่ง เลยทดลองใช้ ActiveProtec OX ลงในสูตรเซรั่ม แต่มันทำให้เกิดการเปลี่ยนสีทันที แทนที่จะช่วยให้เปลี่ยนสีช้าลง แต่กลับเปลี่ยนทันทีเลยค่ะ เป็นเพราะสาเหตุอะไรคะ
ในสูตรมีส่วนประกอบที่เป็น Active ดังนี้ค่ะ
Vitamin B3 3.54%
Tranexamic Acid 1.98%
4MSK 1.52%
3-O-Ethyl Ascorbic acid 0.51%
รบกวนช่วยพิจารณาให้หน่อยค่ะ
wannayatathip

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการใช้ ActiveProtec OX ค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ พ.ค. 11, 2022 9:45 am

สวัสดีคะ

รบกวนแจ้งองค์ประกอบสูตร 100% และขั้นตอนที่ทำการผสมด้วยคะ

หากมีข้อมูล pH รบกวนแจ้งด้วยนะคะ

แนะนำลองทดสอบละลาย ActiveProtec OX 1% ในน้ำ จากนั้นค่อยๆเติม ส่วนผสม 4ตัวนี้ ทีละตัว ละลายในน้ำ และตรวจสอบได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง