ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการใส่กลิ่นกุหลาบครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการใส่กลิ่นกุหลาบครับ

โพสต์โดย niew_panas » ศุกร์ มี.ค. 25, 2022 3:14 pm

อยากจะขอคำแนะนำครับ ตอนนี้ในสูตรมีกลิ่นของส่วนผสมนิดหน่อยเลยอยากจะใส่สารสกัดกลิ่นดอกกุหลาบมอญเพิ่มเข้าไปในสูตรให้กลบกลิ่นของส่วนผสมต่างๆได้และให้สูตรมีกลิ่นกุหลาบอ่อนๆไม่ฉุน จะต้องใส่สารสกัดดอกกุหลาบมอญซักกี่%ดีครับ

ในสูตรมีส่วนผสมตามนี้ครับ

Bifida Ferment Lysate 9%
beta glucan 3%
Prebio-care 1%
PiteraEx 1%
Snow Mushroom Hyaluron 1%
Allantoin 0.3%
4D Hyaluronic Acid 5%
Lactobacillus Ferment 1%
Rosa Hybrid Cell Extract 2%
Apple Stem Cell Extract powder 2%
Matrixyl 3000 3%
Adenosine 0.5%
CICA 0.5%
Madecassoside 0.5%
dl-alpha tocopherol 0.1%
Tocotrienols 0.5%
Squalane 1%
Phospholipid 1%
Ethoxydiglycol 2%
Skin-Barrier 5%
Mild Preserved Eco 1%
Satin Cream Maker 1%
Water 58.6%
niew_panas

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการใส่กลิ่นกุหลาบครับ

โพสต์โดย staff » พุธ มี.ค. 30, 2022 11:03 pm

สวัสดีคะ

ถ้าต้องการเพียงแค่กลิ่นอ่อนๆ สามารถเติม 1-2% ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง