ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ปรึกษว่าสูตรนี้สามารถผสมกันได้ไหม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ปรึกษว่าสูตรนี้สามารถผสมกันได้ไหม

โพสต์โดย a_molpen » พุธ มี.ค. 23, 2022 10:56 pm

100ml
Galactomyces Ferment Filtrate 50%. 50ml
Repair Activator liquid. 15%. 15ml
(ในสูตรRepair Activator liquidมี Butylene Glycolอยู่แล้ว ถ้าใส่B3 กับpure NACต้องเพิ่มButylene Glycolอีกไหมค่ะ
Safe B3. 10%. 10gm
Tranxamine. 5%. 5gm
Licorce extract(glabidin4.5% water soluble. 2%. 2gm
water. 17%. 17ml

สูตรนี้ผสมเองได้ไหมค่ะ แบบไม่ต้องใช้อุปกรณ์เยอะ
ถ้าได้ ขั้นตอนการการผสมคือใส่พวกผงๆลงในน้ำให้ละลายค่อยไปใส่กลับตัวที่เป็นliquidอยู่แล้วใช่ไหมค่ะ
ต้องใส่Butylene Glycolเพิ่มอีกไหมค่ะ ในเมื่อBifidaมีButylene Glycolอยู่แล้ว
แล้วต้องใส่อะไรกันเสียไหมค่ะ
รบกวนหน่อยนะค่ะ พอดีจะซื้อมาหัดผสมเอง
a_molpen

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ปรึกษว่าสูตรนี้สามารถผสมกันได้ไหม

โพสต์โดย a_molpen » พุธ มี.ค. 23, 2022 11:00 pm

มีpure NACอีก1% 1gm ค่ะ พิมพ์ตกไป
a_molpen

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ปรึกษว่าสูตรนี้สามารถผสมกันได้ไหม

โพสต์โดย staff » พุธ มี.ค. 30, 2022 10:59 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

แนะนำเพิ่มเติมสารกันเสีย Mild Preserved Eco 0.5% คะ

Butylene Glycol ไม่ได้จำเป็นต้องเติมคะ หากต้องการเติม ก็เพิ่มเติม 2-3% ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง