ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตร Body oil ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตร Body oil ค่ะ

โพสต์โดย picnera » เสาร์ มี.ค. 19, 2022 2:50 pm

สูตรตามนี้ผสมกันได้ไหมคะ

Jojoba Oil 92.2%
Perfect-C™ 5%
MSH White™ 2%
Pseudoceramide 0.5%
Protec™ OX 0.3%​
picnera

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร Body oil ค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ มี.ค. 28, 2022 8:52 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมที่จะละลายเข้ากันได้ง่าย มีแค่ 2 รายการคะ

Jojoba Oil 92.2%
Perfect-C™ 5%

รายการอื่นๆจะต้องใช้ความร้อน และการปั่นที่อาจจะนานหน่อย รวมถึงอาจจะเหลือเป็นตะกอนเล็กน้อย แนะนำว่าตัดออก น่าจะดีกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง