ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามวิธีผสมและผลลัพธ์ของผลิตภัณฑ์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามวิธีผสมและผลลัพธ์ของผลิตภัณฑ์

โพสต์โดย snooker.lm9 » อาทิตย์ มี.ค. 06, 2022 4:33 am

เพิ่งจะผสมครั้งแรกค่ะ ไม่เคยผสมอะไรเลย ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
Galactomyces Ferment Filtrate (aka. Pitera) ผสมกับ
Repair Activator™ Liquid (Bifida Ferment Lysate) ต้องใส่ตาม%ไหมค่ะ หรือกะเอาได้ไหมค่ะ ต้องใช้เครื่องปั่นไหมค่ะหรือใช้ช้อนข้นๆได้ไหมค่ะ

เป็นคนผิวผสมค่ะ อยากผิวขาวขึ้น ลดสิวเสี้ยน ลดสิวอุดตัน ลดสิวผด ใช้2ตัวนี้ผสมกับจะช่วยไหมค่ะ
snooker.lm9

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามวิธีผสมและผลลัพธ์ของผลิตภัณฑ์

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มี.ค. 11, 2022 11:35 am

สวัสดีคะ

ควรคำนวนตาม % ตามอัตราการบ่งใช้ เสมอ คะ ไม่ควรใช้เกินกว่าที่กำหนดไว้คะ

การผสม 2 ส่วนผสมนี้เข้ากัน สามารถคนให้เข้ากันได้คะ เพราะเป็นของเหลวเหมือนกันและละลายเข้ากันได้ง่ายคะ

ส่วนผสม 2 รายการนี้ จะเน้นด้าน ให้ความชุ่มชื้นผิว มากกว่าการแก้ปัญหาสิว คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง