ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Pure-Melatonin™

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Pure-Melatonin™

โพสต์โดย icejaraa » เสาร์ ก.พ. 26, 2022 12:42 pm

สวัสดีค่ะ

1. การที่ผสม Pure-Melatonin™ ในเซรั่มบำรุงหน้า จะทำให้ขนที่หน้าขึ้นไหมคะ
เพราะเห็นว่าช่วย "กระตุ้นการงอกของเส้นผม" ด้วยค่ะ

2. Microemulsion Cleanser ลองผสมตามสูตรแต่ใช้ Oilsify 30 แทน 15 30% ลองเช็ดคสอ.ที่กันน้ำยังออกได้ไม่ดีเท่าที่ควร สูตรนี้ต้องใช้เฉพาะ Oilsify 15 ไหมคะ

ในสูตร น้ำมันใดๆ 50% ควรเป็นน้ำมัน Natural Oil ชนิดไหนดีคะ ที่ไม่อุดตัน

ขอบคุณมากค่ะ
icejaraa

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 17 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Pure-Melatonin™

โพสต์โดย icejaraa » อาทิตย์ ก.พ. 27, 2022 11:13 am

Acai Sterols with Omega 3, Omega 6 น้ำมันชนิดนี้อุดตันผิวไหมคะ จะใส่เพื่อฟื้นฟู barrier คู่กับ SkinLipid™ กับ Skin-Barrier™ (Skin Barrier Restoration) ค่ะ
icejaraa

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 17 ครั้ง

Re: สอบถาม Pure-Melatonin™

โพสต์โดย staff » จันทร์ มี.ค. 07, 2022 10:08 pm

สวัสดีคะ

1. การที่ผสม Pure-Melatonin™ ในเซรั่มบำรุงหน้า จะทำให้ขนที่หน้าขึ้นไหมคะ
เพราะเห็นว่าช่วย "กระตุ้นการงอกของเส้นผม" ด้วยค่ะ

ยังไม่พบผลลักษณะดังกล่าวคะ

2. Microemulsion Cleanser ลองผสมตามสูตรแต่ใช้ Oilsify 30 แทน 15 30% ลองเช็ดคสอ.ที่กันน้ำยังออกได้ไม่ดีเท่าที่ควร สูตรนี้ต้องใช้เฉพาะ Oilsify 15 ไหมคะ

ในสูตร น้ำมันใดๆ 50% ควรเป็นน้ำมัน Natural Oil ชนิดไหนดีคะ ที่ไม่อุดตัน

อัตราการใช้ที่ 30% ถือว่าเยอะแล้วคะ ลองดูส่วนของน้ำมันก่อนคะ ว่าใช้น้ำมันอะไร ให้เลือกน้ำมันที่มีขั้วมากหน่อย จะสามารถละลายเครื่องสำอางได้ดีกว่า คะ คิดว่าน่าจะมีปัญหาที่ส่วนของน้ำมัน มากกว่าคะ

Acai Sterols with Omega 3, Omega 6 น้ำมันชนิดนี้อุดตันผิวไหมคะ จะใส่เพื่อฟื้นฟู barrier คู่กับ SkinLipid™ กับ Skin-Barrier™ (Skin Barrier Restoration) ค่ะ

กลุ่ม sterols ไม่ได้มีข้อมูลว่าอุดตัน แต่ อย่างไรก็ตาม ถ้าเป็นคนผิวมัน ก็ไม่ควรใช้เยอะ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง