ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวน ช่วยตรวจสอบและปรับสูตร Antioxidants ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวน ช่วยตรวจสอบและปรับสูตร Antioxidants ครับ

โพสต์โดย thundornmonalaves » ศุกร์ ก.พ. 11, 2022 2:19 pm

สวัสดีครับ รบกวนช่วยผมตรวจสอบและปรับสูตร Antioxidants ครับ

สูตรที่1
Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate) 5%
Ethyl Ferulate 1%
WhiteCumin™ (Tetrahydrodiferuloylmethane) 0.3%
Fractionated Coconut Oil 93.7%

สูตรที่2
Pure-Melatonin™ 2%
Ferulic Acid 1%
WhiteCumin™ (Tetrahydrodiferuloylmethane) 0.3%
Ethoxydiglycol 2.6%
Butylene Glycol 20%
Propanediol (1,3-Propanediol) (Natural) 74.1%

สูตรที่3
Pure-Melatonin™ 2%
Ferulic Acid 1%
Safflower Seed Oil (High Oleic, Refined, Cosmetics) 96.7%
thundornmonalaves

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 4 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวน ช่วยตรวจสอบและปรับสูตร Antioxidants ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 17, 2022 6:28 pm

สวัสดีคะ

ไม่แนะนำคะ การทำเป็นเบสน้ำมันเพียงอย่างเดียว จะทำให้ส่วนผสมซึมเข้าสู่ผิวได้ยาก เพราะผิวชั้นนอกเป็นชั้นน้ำ น้ำมันจะซึมเข้ายาก คะ ควรทำเป็นเบส ครีม หรือเซรั่ม ที่มีส่วนน้ำ-น้ำมัน จะซึมได้ดีกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง