ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ถามเกี่ยวกับ Yeast Resurface

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ถามเกี่ยวกับ Yeast Resurface

โพสต์โดย belle_kanokorn » ศุกร์ ก.พ. 04, 2022 8:32 am

Yeast Resurface สามารถ นำมาใส่ในครีมบำรุงใช้เป็นประจำได้ไหมคะ เพราะ มันผลัดเซลล์ผิว หรือควรใช้แค่สัปดาห์ละ 3 ครั้ง คะ

ขอบคุณค่ะ
belle_kanokorn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ถามเกี่ยวกับ Yeast Resurface

โพสต์โดย wasapol.kho » ศุกร์ ก.พ. 04, 2022 10:01 am

สามารถใช้ได้เป็นประจำทุกวันครับ เพราะเป็นสารผลัดเซลล์ผิวที่ไม่ระคายผิว
โดยใช้ในอัตราที่กำหนด แนะนำ3% ครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
wasapol.kho

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 35 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง