ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Cocamidopropyl Betaine และ Sulfate-Free Foaming Base

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Cocamidopropyl Betaine และ Sulfate-Free Foaming Base

โพสต์โดย gift.nichapa.pan » อาทิตย์ ม.ค. 30, 2022 10:49 pm

สอบถามข้อมูลการใช้งานของ

-Cocamidopropyl Betaine (Coco Betaine)

-Sulfate-Free Foaming Base

สามารถใช้เป็นสารชะล้างหลักได้ไหมคะ แล้วต้องใช้ปริมาณเท่าไหร่ต่อน้ำ 1 ลิตรคะ
และ2 ชนิดนี้อย่างไหนอ่อนโยนกว่าคะ
พอดีว่าไม่แน่ใจว่าต้องสั่งปริมาณเท่าไหร่และใช้อย่างไหนถึงจะดีกว่า
เพราะเราแพ้แชมพูเกิอบทุกยี่ห้อในท้องตลาดเบยค่ะ ทุกวันนี้ต้องสั่งแชมพูมาจากต่างประเทศ ตอนนี้อยากลอ ทำ ใช้เองดู

รบกวนด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
gift.nichapa.pan

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Cocamidopropyl Betaine และ Sulfate-Free Foaming Base

โพสต์โดย gift.nichapa.pan » อาทิตย์ ม.ค. 30, 2022 10:57 pm

ส่วนผสมตอนนี้ที่คิดไว้และมีอยู่แล้วมี

น้ำสมุนไพร
Suger thick 40 g
สารกันเสีย 10
ตอนนี้มีสามอย่างละค่ะ ชอบแนะนำว่าต้องใช้อะไรเพิ่มเติมด้วยนะคะ

Re: Cocamidopropyl Betaine และ Sulfate-Free Foaming Base

โพสต์โดย gift.nichapa.pan » อังคาร ก.พ. 01, 2022 10:57 am

ให้มาถามในนี้ แต่ไม่เห็นมีคนตอบ :( :( :( :( :(

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.พ. 07, 2022 11:55 pm

สวัสดีคะ

-Cocamidopropyl Betaine (Coco Betaine)

-Sulfate-Free Foaming Base

สามารถใช้เป็นสารชะล้างหลักได้ไหมคะ แล้วต้องใช้ปริมาณเท่าไหร่ต่อน้ำ 1 ลิตรคะ

มีอัตราการใช้แจ้งไว้แล้วบนหน้าเวปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย gift.nichapa.pan » พฤหัสฯ. ก.พ. 17, 2022 6:00 pm

ถ้าอ่านแล้วเข้าใจคงไม่ถาม ให้มาถามในนี้แล้วตอบแค่นี้ก็คิดว่าเราอาจจะต้องลากันละล่ะค่ะ
:evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil: :evil:

โพสต์โดย icejaraa » ศุกร์ ก.พ. 18, 2022 2:17 pm

ขออนุญาตแชร์จ้า

Sulfate-Free Foaming Base มี Cocamidopropyl Betaine ผสมอยู่แล้วค่ะ
สามารถใช้ Sulfate-Free Foaming Base เป็นสารชะล้างหลักได้เลย

แล้วต้องใช้ปริมาณเท่าไหร่ต่อน้ำ 1 ลิตรคะ

หน้าเว็บแจ้งว่าใช้ปริมาณ 30-35% ของสูตรทั้งหมด
= ใช้ปริมาณ 300-350g ต่อน้ำ 1 ลิตรค่ะ

สารกันเสียให้ใช้ 1% ค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
icejaraa

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 17 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง