ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

allantoin

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

allantoin

โพสต์โดย nupookca » ศุกร์ ม.ค. 14, 2022 10:18 pm

1. ถ้าใช้ Allantoin o.5% ต้องใช้ natural betain ในการช่วยละลายไหม ถ้าใช้ปริมาณเท่าไหร่
2. Allantoin ถ้าใส่ในครีมที่เก็บในตู้เย็น ห้ามใส่เกิน 0.2% ใช่หรือไม่ ปริมาณ 0.2% เพียงพอต่อการกันการระคายเคืองหรือไม่
3. Allantoin สามารถใช้ในการลดการแพ้ได้รึไม่ หรืได้เฉพาะการระคายเคือง
4. Allantoin กับ Dipotassium Glycyrrhizate ตัวไหนเหมาะสำหรับคนแพ้มากกว่ากันค่ะ
nupookca

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: allantoin

โพสต์โดย icejaraa » เสาร์ ม.ค. 15, 2022 10:40 am

ขออนุญาตแชร์จากปสกที่ใช้มานะคะ

1. ของเราไม่ได้ใช้ natural betain ช่วยก็ยังละลายในน้ำได้ค่ะ
3. คิดว่าช่วยปลอบประโลมผิวได้ดีนะคะ ผิวแดงๆจากสิวช่วยให้สงบได้ค่ะ ลดการแพ้ต้องดูว่าแพ้อะไรค่ะ ถ้าผิวแข็งแรงก็จะลดอาการแพ้ได้ค่ะ
4. จากที่ใช้มา 2 ตัว ดีพอๆกันทั้งคู่ คนแพ้ง่ายใช้ได้ทั้งคู่ค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
icejaraa

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 17 ครั้ง

Re: allantoin

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2022 4:30 pm

สวัสดีคะ

ไม่จำเป็นต้องใช้ในอัตราสูงคะ

0.1-0.2% เพียงพอแล้ว แนะนำใช้ร่วมกับสารอื่นๆด้วย ไม่ใช่เพียงตัวเดียว คะ

4. Allantoin กับ Dipotassium Glycyrrhizate ตัวไหนเหมาะสำหรับคนแพ้มากกว่ากันค่ะ

ทำงานกันคนละกลไก คะ สามารถใช้ร่วมกันเพื่อเสริมประสิทธิภาพได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง