ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำการละลาย coal tar solution ในแชมพูค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำการละลาย coal tar solution ในแชมพูค่ะ

โพสต์โดย patcharajitra » พฤหัสฯ. ม.ค. 06, 2022 10:39 am

คราวที่แล้วได้ซื้อCoal Tar Solutionไปเพื่อทำแชมพู แต่พบปัญหาในการละลายในสารชำระล้างตามคำแนะนำในข้อมูลสินค้า โดยผสมแล้วไม่ละลายแต่แตกตัวเป็นขุยๆอยู่ในแชมพู ถ้าจำไม่ผิดเอา Coal tar ผสมในsurfactant ก่อนจะผสมน้ำค่ะ

รบกวนทีมงานไกด์การผสมและขั้นตอนการทำ tar shampoo
กรณี 1.ใช้Sulfate Free Shampoo Base อย่างเดียว + น้ำ

2. ผสมแชมพูโดยมีสารชำระล้าง Clarify Wash, Cocamidopropyl Betaine, Lauryl Glucoside

สั่งของไปแล้ว เดี๋ยวจะลองผสมดูใหม่อีกครั้งค่ะ

ขอบคุณค่ะ
patcharajitra

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำการละลาย coal tar solution ในแชมพูค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 21, 2022 10:59 am

สวัสดีคะ

ทดลองเอา Coal Tar Solution อุ่นร่วมกับ ส่วนของ surfactant กวนให้เข้ากัน คะ

จากนั้นค่อยนำไปเติมลงในน้ำ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง