ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Liquid Crystal emulsion

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Liquid Crystal emulsion

โพสต์โดย kansenklang » อังคาร ม.ค. 04, 2022 12:07 am

LC Cream Maker กับ Olivem 1000 (Cetearyl Olivate, Sorbitan Olivate) ให้ลักษณะ emulsion แบบ LC เหมือนกันใช่ไหมครับ แล้วมันแตกต่างกันหรือไม่ครับ
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Liquid Crystal emulsion

โพสต์โดย misix24 » พฤหัสฯ. ม.ค. 06, 2022 12:47 pm

LC Cream Maker เนื้อเหลวครับ ใส่เต็ม max ก็ยังเหลวครับ และเนื้อลื่น เกลี่ยง่ายมากครับ
ส่วน Olivem 1000 ใส่น้อยเนื้อจะเหลว ใส่เยอะเนื้อจะข้น เนื่อไม่ลื่นเท่าและเกลี่ยง่ายไม่เท่า LC ครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
misix24

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง