ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับ adenosine liposome และ SOD liposome ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับ adenosine liposome และ SOD liposome ค่ะ

โพสต์โดย pongpat.o » จันทร์ ม.ค. 03, 2022 6:31 pm

ไม่ทราบว่ายังมีการจำหน่าย Adenosine Liposome และ Superoxide Dismutase Liposome (SOD) อยู่ไหมคะ กำลังจะสั่งผลิตแล้วขึ้นว่าไม่มีสินค้ารายการนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
pongpat.o

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับ adenosine liposome และ SOD liposome ค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 21, 2022 7:43 am

สวัสดีคะ

ทั้ง 2 รายการ จำหน่ายเป็นวัตถุดิบ ขนาดขั้นต่ำ 1kg คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามเกี่ยวกับ adenosine liposome และ SOD liposome ค่ะ

โพสต์โดย pongpat.o » เสาร์ ม.ค. 22, 2022 11:40 am

เคยเห็นว่าสามารถเลือกเป็นองค์ประกอบในการสั่งผลิตได้ จะสามารถปรับให้เลือกในรายการสั่งผลิตได้ไหมคะ เนื่องจากต้องการสั่งผลิตในสูตรครีมเพิ่อศึกษาผลการใช้ ยังไม่ได้ต้องการมากขนาด 1 kg น่ะค่ะ
pongpat.o

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2022 4:44 pm

สวัสดีคะ

กรณีสั่งผลิต มีวัตถุดิบรายการเหล่านี้เข้ามา ทาง RD จะตัดออก เพราะไม่สามารถแบ่งจาก stock มาได้ กราบขออภัยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย pongpat.o » อาทิตย์ ม.ค. 23, 2022 7:03 pm

ขอบคุณค่ะ
pongpat.o

โพสต์โดย juron66 » พฤหัสฯ. เม.ย. 07, 2022 2:22 pm

น่าเสียดายนะครับ เพราะอยากสั่งSOD in liposome มาทดลองเพื่อศึกษาเหมือนกันกะจะทำสินค้าAntioxidantออกจำหน่ายหากจะต้องใช้sodแล้วโดนน้ำไม่ได้คงไม่สามารถขึ้นสูตรได้เพราะantioxตัวอื่นส่วนใหญ่ละลายในน้ำทั้งนั้น ยังมีหลายตัวที่ผมซื้อมาทดลองแล้วดีเช่น active release Retinalก็ดีกว่าRetinalธรรมดาที่ยังคงขายปลีกอยู่ ส่วนตัวที่ว่ามาทดแทนRetinal งานวิจัยยังน้อยอยู่เลยครับ ไหนจะEncapsulated Retinol ก็เลิกจำหน่ายปลีกอีก
juron66

Has thanked: 6 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง