ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ีรบกวนขอคำแนะนำสูตรเซรั่มหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ีรบกวนขอคำแนะนำสูตรเซรั่มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย piyachatr_bay » อาทิตย์ ม.ค. 02, 2022 6:24 am

สวัสดีค่ะ
มีไอเดียที่จะทำเซรั่มเนื้อข้นค่ะ
ส่วนผสมมีดังนี้ค่ะ
1. Mild Preserved Eco 1%
2. Tranexamic Acid 3%
3. 4MSK (Potassium Methoxysalicylate) 3%
4. Ceramide 3 (Ceramide NP) 0.1%
5. Skin-Barrier™ 10%
6. Safe-B3™ 5%
7. Encapsulated Salicylic Acid 4%
8. Jasminum Officinale (Jasmine) Flower Extract 2.5%
9. Satin Cream Maker™ 1.70%
10. น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ 69.70%
ดังนั้นอยากขอคำแนะนำจากแอดมินค่ะ ว่ามีอะไรต้องปรับเปลี่ยนแก้ไขไหมคะ
ขอบคุณค่ะ
piyachatr_bay

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ีรบกวนขอคำแนะนำสูตรเซรั่มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 21, 2022 7:38 am

สวัสดีคะ

เนื้อข้น หรือเนื้อมีน้ำหนัก คะ

เนื้อข้น แต่อาจจะเบา ก็ได้

ตามสูตรที่ท่านสมาชิกสอบถาม จะได้ความหนืดข้น แต่ไม่หนัก

ถ้าต้องการเนื้อหนัก จะต้องเติมกลุ่ม Fatty Alcohol เช่น Cetearyl Alcohol
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง