ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Stabilized Vitamin C

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Stabilized Vitamin C

โพสต์โดย kansenklang » อาทิตย์ ธ.ค. 26, 2021 9:24 am

Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serum
สามารถผสมขึ้นสูตรเองตามของบริษัทได้ไหมครับ
Butylene Glycol 79%
Ethoxydiglycol 5%
Phenoxyethanol 1%
Vitamin C (L-ascorbic acid) (Ultra-Fine) 15%
ไม่ทราบว่าสูตรนี้เป็น annydrous ใช่รึเปล่าครับ แต่ ascorbic สามารถละลายได้ใน glycol ; ขนาดอนุภาค ascorbic acid มีผลต่อประสิทธิภาพในสูตรนี้ไหมครับ
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Stabilized Vitamin C

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 31, 2021 11:31 am

สวัสดีคะ

สูตรนี้ถือเป็น Anhydrous เนื่องจากไม่มีน้ำเป็นองค์ประกอบ คะ

การใช้ ascorbic acid ชนิดผงเล็กขึ้น จะสามารถละลายได้ง่ายขึ้น คะ

ปัจจุบัน สูตรที่เหมาะสมที่สุด สำหรับ Vitamin C ชนิด ascorbic acid ทีมงานแนะนำ Activate-Powder Base (Oil-Free, Fast Evaporating) ทำหน้าที่เป็นเบส คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย kansenklang » จันทร์ ม.ค. 03, 2022 10:16 pm

1. สำหรับ Active powder base นี้สามารถใช้ active base part อย่างเดียวโดยไม่ผสมกับส่วนที่เป็นเจลน้ำได้ไหมครับ
2. แล้วทางบริษัทมีจำหน่ายขวดแบบ double dispenser ไหมครับ
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ม.ค. 21, 2022 8:44 am

สวัสดีคะ

Activate-Powder Base ปัจจุบันสินค้ายกเลิกจำหน่ายเนื่องจากทางผู้ผลิตมีปัญหาการผลิต ขออภัยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง