ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Activate-Powder Base (Oil-Free, Fast Evaporating)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Activate-Powder Base (Oil-Free, Fast Evaporating)

โพสต์โดย modtanoy21 » พุธ ธ.ค. 22, 2021 4:45 pm

1. หน้าเว็บแนะนำ อัตราการใช้ 1-50% (นับรวมสูตร ในส่วน Active Base และส่วน เจลน้ำ)

- แต่ตัวอย่างสูตรหน้าเว็บ ใช้ Activate-Powder Base 80% สรุปอัตราการใช้ที่ถูกต้องต้องใช้กี่ %ค่ะ

2. ถ้าเป็นสูตร vit c LAA จำเป็นต้องมีการปรับค่า PH ของสูตรไม๊ค่ะ

3.บริษัทรับผลิตสูตรที่ใช้ Activate-Powder Base ไม๊ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
modtanoy21

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 169 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Activate-Powder Base (Oil-Free, Fast Evaporating)

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 31, 2021 10:36 am

สวัสดีคะ

1.

อัตราการใช้ 1-50% (นับรวมสูตร ในส่วน Active Base และส่วน เจลน้ำ)

สูตรที่แสดงอัตรา 80% เป็นส่วนของ active base เท่านั้นคะ

2. ไม่จำเป็นคะ

3. รับคะ ส่งสูตรสั่งผลิตจากหน้าศูนย์รวมสูตร ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Activate-Powder Base (Oil-Free, Fast Evaporating)

โพสต์โดย misix24 » เสาร์ ม.ค. 01, 2022 9:07 pm

staff เขียน:3. รับคะ ส่งสูตรสั่งผลิตจากหน้าศูนย์รวมสูตร ได้คะ

เห็นเป็นเรื่องเดียวกัน เลยขอสอบถามด้วยนะครับ
ที่ทาง staff ตอบว่ารับผลิต คือทางบริษัทจะผลิตและบรรจุใส่ขวดแบบ mix 2 หัว ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
misix24

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง