ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Sulfate Free No-Tear Shampoo Base

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Sulfate Free No-Tear Shampoo Base

โพสต์โดย belle_kanokorn » จันทร์ ธ.ค. 20, 2021 4:10 pm

อยากทราบว่า Sulfate Free No-Tear Shampoo Base (pH 6, Clear, Foaming) มีส่วนประกอบของ Sodium Laureth Sulfate (SLES) ไหมคะ

Sulfate Free No-Tear Shampoo Base (pH 6, Clear, Foaming) ประกอบด้วยอะไรบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
belle_kanokorn

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Sulfate Free No-Tear Shampoo Base

โพสต์โดย icejaraa » จันทร์ ธ.ค. 20, 2021 6:59 pm

ขออนุญาตตอบนะคะ
ไม่มีส่วนผสมของ sls,sles ค่ะ

ส่วนประกอบอ้างอิงจากในเว็บค่ะ
Water , Sodium Lauroyl Methyl Isethionate , Cocamidopropyl Betaine , Sodium Methyl Oleoyl Taurate , Lauryl Glucoside , Coco Glucoside
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
icejaraa

Has thanked: 5 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 17 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง