ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สนใจทำ facial mist / body mist แบบธรรมชาติ กับ essential oil

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สนใจทำ facial mist / body mist แบบธรรมชาติ กับ essential oil

โพสต์โดย natthabox » ศุกร์ ธ.ค. 17, 2021 9:18 am

ปรึกษาหน่อยครับ

ถ้าอยากทำ Facial mist / body mist จาก Essential Oil เน้นสูตร organic ไม่ทราบว่าพอจะมีสูตรการทำไหมครับ

1. ต้องใช้น้ำ Deionized Water ถูกไหมครับ
2. ต้องใช้ Ethyl Alcohol 99.9% perfume grade (ถ้าไม่ใช้ตัวนี้สามารถใช้ตัวอื่นให้ออแกนิคได้ไหมครับ)
3. Glycerin ควรเป็นเกรดไหนเหรอครับ
4. ความเข้มข้นควรใส่สัดส่วนเท่าไร
5. ตัว facial mist กับ body mist ต้องใส่สารต่างกันไหม
6. ถ้าเข้าใจเรื่องสูตรที่ต้องใช้ผิดแนะนำหน่อยครับว่าควรใช้สูตรอื่นรึเปล่าครับ
5. ถ้ามีแนะนำสินค้าที่สั่งซื้อได้จากที่ร้านรบกวนหน่อยนะครับ
natthabox

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สนใจทำ facial mist / body mist แบบธรรมชาติ กับ essential

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ธ.ค. 30, 2021 6:28 pm

สวัสดีคะ

Essential Oil 1-2%
Flora Solve Clear 5-8%
Mild Preserved Eco 1%
ที่เหลือ น้ำ ให้ครบ 100% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง