ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนช่วยเช็คสูตรเซรั่มหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนช่วยเช็คสูตรเซรั่มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย kobmrang » พฤหัสฯ. ธ.ค. 16, 2021 12:33 pm

สวัสดีค่ะ
ได้สูตรมาจากทางโซเชียลค่ะ แชร์กันมาว่าลดสิว ลดริวรอย หน้าขาวใส รบกวนดูส่วนผสมให้หน่อยค่ะ ว่าใช้ได้จริงไหม ต้องตัดหรือเพิ่มอะไรอีกไหมคะ รบกวนขอวาปส่วนผสมด้วยนะคะ
ส่วนผสม
DI-Water 60.8 % Disodium EDTA 0.2 %
Glycerine 3 %
Aristroflex AVC 0.5 %
D-Panthenol 1 %
Vit.B3(Niacin) 3 %
Vit.C (SAP) 2 %
Collagen(ผง) 5 %
Hyaluronic Acid 4D 5 %
Acetyl glucosamine 1 %
Pennywort Extract 5 %
Manuka Honey Extract 2 %
Ginseng Extract 5 %
Aloe Vera Extract 3 %
Rose Hip Oil 2 %
Lactic Acid 1 % Phenoxyethanol 0.5 %
ขอบคุณค่ะ
kobmrang

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยเช็คสูตรเซรั่มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 19, 2021 8:20 pm

สวัสดีคะ

ส่วนบางรายการ ทางทีมงานไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับการใช้ จึงขอ confirm ให้ เฉพาะส่วนผสมที่มีข้อมูล และวิธีการผสม นะคะ

DI-Water 60.8 % Disodium EDTA 0.2 %
Glycerine 3 %
Aristroflex AVC 0.5 %
D-Panthenol 1 %
Vit.B3(Niacin) 3 %
Vit.C (SAP) 2 %
Hyaluronic Acid 4D 5 %
Acetyl glucosamine 1 %
Aloe Vera Extract 3 %
Rose Hip Oil 2 %
Lactic Acid 1 % Phenoxyethanol 0.5 %

สูตรนี้มีปัญหาที่ Vitamin B3 กับ Vitamin C จะไม่เข้ากัน ให้เลือกเพียงอย่างเดียว คะ

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหา สามารถผสมได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: รบกวนช่วยเช็คสูตรเซรั่มหน่อยค่ะ

โพสต์โดย kobmrang » จันทร์ ธ.ค. 20, 2021 10:51 am

ควรเลือกตัวไหนคะ เพื่อให้ได้ผลดีที่สุด ในการรักษาสิว รอยสิว และช่วยลดรอยหมองคล้ำค่ะ ควรใช้กี่%คะเพื่อการเห็นผลที่ชัดเจน และควรเพิ่มอะไรอีกไหมคะเพื่อให่ได้ผลที่ดียิ่งขึ้น
ขอบคุณค่ะ
kobmrang

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง