ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

CysWhite™ (Cysteamine HCL) ผสมเดี่ยวๆ เลยได้หรือไม่

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

CysWhite™ (Cysteamine HCL) ผสมเดี่ยวๆ เลยได้หรือไม่

โพสต์โดย peeya_pgi » อังคาร ธ.ค. 07, 2021 12:51 pm

สวัสดีค่ะ

อยากลองผสม CysWhite™ (Cysteamine HCL) ใช้ทาหน้าเพื่อลดฝ้าดูค่ะ แลยไม่แน่ใจว่าผสมตามนี้ได้ไหมคะ

CysWhite™ (Cysteamine HCL) 5%
Ethyl Ascorbic acid (Vitamin C Ethyl Ether) 3%
Odor-Kill™ (ละลายน้ำ) 2%
Water 90%

แบบนี้ได้ไหมคะ
peeya_pgi

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: CysWhite™ (Cysteamine HCL) ผสมเดี่ยวๆ เลยได้หรือไม่

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 10, 2021 10:38 pm

สวัสดีคะ

สูตรแนะนำเติม ActiveProtec OX 1% คะ

และ สารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหาคะ

ใช้แล้วต้องล้างออก ประมาณ 30นาที นะคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: CysWhite™ (Cysteamine HCL) ผสมเดี่ยวๆ เลยได้หรือไม่

โพสต์โดย peeya_pgi » เสาร์ ธ.ค. 11, 2021 11:15 pm

ขอบคุณค่ะ

สอบถามเพิ่มนะคะ
1.ว่าใช้วันละ 1 หรือ 2ครั้ง
2.มีข้อกำหนดหรือระวังไหมคะเมื่อใช้ และควรใช้เวลาโลชั่นนี้ใดเหมาะที่สุดค่ะ
peeya_pgi

Has thanked: 0 ครั้ง

โพสต์โดย modtanoy21 » จันทร์ ธ.ค. 13, 2021 2:28 pm

แชร์จากที่เคยใช้ครีมที่มีสารตัวนี้นะคะ แต่ไม่ได้ซื้อสารของ myskin มาผสมเองนะคะ เป็นครีมที่ขายในคลินิกอ่ะค่ะ แนวการใช้งานน่าจะคล้ายๆกันค่ะ

1. ถ้าผิวระคายเคืองง่าย ใช้ทาทิ้งไว้เป็นเวลา 15 นาที ในตอนเย็น โดยไม่ต้องเช็ดหรือล้างทำความสะอาดหน้าก่อน ถ้าไม่แต่งหน้าหนัก แต่ถ้าแต่งหน้าหนักให้ล้างหน้าแล้วรอ 1 ชั่วโมงแล้วทาค่ะ (หากทำความสะอาดหน้าไปแล้ว ต้องรอ 1 ชม. ถึงทาครีมได้ค่ะ)
2 เมื่อครบเวลาให้ทำความสะอาดหน้าด้วย Cleansing ->Cleanser ตามปกติค่ะ
3 ใช้ Routine skincare ตามปกติค่ะ ระหว่างใช้สารตัวนี้งดพวกผลัดผิว , whitening นะคะเดี๋ยวผิวระคายเคือง

ระยะเวลาในการใช้
1. ช่วง 16 สัปดาห์แรก ทาทุกวัน วันละ 1 ครั้งค่ะ
2. ช่วงหลัง 16 สัปดาห์ ทาสัปดาห์ละ 2 ครั้ง วันละ 1 ครั้งค่ะ

ผลข้างเคียง
1.ในการใช้ช่วงสองสามวันแรกอาจพบอาการอุ่นๆร้อนๆที่ผิว หรือผิวแดงเล็กน้อย แต่จะหากไปเองภายใน 30 นาที และจะดีขึ้นในการใช้ครั้งต่อไปค่ะ
2.สามารถป้องกันได้โดย ไม่ทาครีมเกิน 15 นาที, ไม่ทำความสะอาดหน้าก่อนทาครีม, ทา moisturizer ให้เพียงพอค่ะ

ข้อห้ามใช้
1. คนท้อง ให้นมลูก วางแผนมีลูกห้ามใช้เด็ดขาดค่ะ

ถ้าใช้สารตัวนี้ต้องทากันแดดปริมาณ 2 ข้อนิ้วชี้ทุกวันนะคะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kanapos.suantanstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
modtanoy21

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 169 ครั้ง

โพสต์โดย kanapos.suantan » อังคาร เม.ย. 05, 2022 8:24 am

staff เขียน:สวัสดีคะ

สูตรแนะนำเติม ActiveProtec OX 1% คะ

และ สารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหาคะ

ใช้แล้วต้องล้างออก ประมาณ 30นาที นะคะ

สามารเติม xantan gum 1% ได้ไหมครับ
kanapos.suantan

Has thanked: 1 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ เม.ย. 22, 2022 9:23 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง