ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับ Vitamin C Serum

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับ Vitamin C Serum

โพสต์โดย aphinya.zalina.u » เสาร์ พ.ย. 20, 2021 5:29 pm

รบกวนช่วยเปรียบเทียบ Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serum กับ Vitamin C E Ferulic (Lite) ตัวไหนเหมาะกับผิวประเภทไหน อย่างไรคะ เนื่องจาก ตัวStabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serum ไม่มีข้อมูล Ingredient List จึงขอคำอธิบายประกอบการตัดสินใจด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
aphinya.zalina.u

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Vitamin C Serum

โพสต์โดย kansenklang » พฤหัสฯ. ธ.ค. 02, 2021 10:30 pm

Vitamin C E Ferulic แนะนำสำหรับผิวแห้งครับเนื่องจากมี Hyaluronic 0.1% อาจทำให้หน้าเยิ้มระหว่างวันได้
stabilized vitamin c สามารถใช้ได้ทุกสภาพผิวครับ
จากส่วนตัวแล้ว C E Ferulic จะเยิ้มระหว่างวันสำหรับผิวผสมถึงมันครับและไม่ค่อยเหมาะกับสภาพอากาศบ้านเราด้วยครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: jackwalker2510staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง