ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ตรวจสอบสูตร eye gel ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ตรวจสอบสูตร eye gel ค่ะ

โพสต์โดย m.physgirl » อังคาร พ.ย. 16, 2021 6:38 am

ส่วนผสม eye gel รวม 100% อยากได้เนื้อที่ซึมง่าย
43 น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ
10 Skin-Barrier
10 Safe-B3
5 Matrixyl 3000
3 WaterLock
3 Copper Peptide
1 Repair Activator™ Powder
2 Myoisonitol สกัดจากข้าวหรือเปล่าคะ ใช้แทน Rice Vitamin ได้หรือเปล่าคะ พอดีเพิ่งซื้อไปค่ะ
2 Laurocapram (Water Soluble)
5 Pep®-Eye (Acetyl Tetrapeptide-5)
5 REGU®-AGE
5 Orange Peel Extract
1 Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free)
0.5 AnyGel
m.physgirl

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสอบสูตร eye gel ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 20, 2021 9:08 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ แต่กรณีต้องการให้เนื้อซึมง่าย-เบา อาจต้องพิจารณาปรับลดส่วนผสมลงบ้าง ให้มีสัดส่วนของน้ำเยอะขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง