ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามครับ ผมทำสูตร โลชั้นน้ำตบ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามครับ ผมทำสูตร โลชั้นน้ำตบ

โพสต์โดย non.ant » อังคาร พ.ย. 09, 2021 2:02 pm

ผมทำสูตร โลชั้นน้ำตบ

Perfect-C™ (Ascorbyl Tetraisopalmitate) 10 %
WhiteCumin™ (Tetrahydrodiferuloylmethane) 0.5
Activated Resorcinol™ 0.5 %
Ultra Solve™ 3 %
Light Lotion Maker 4 %
Disodium EDTA 0.2 %
Dimethyl Isosorbide (DMI) 4 %
Lemon Peel Bioferment (Lemon Skin™) 3 %
Licorice Extract (Glabridin 4.5%, Water-Soluble) 2 %
Xanthan Gum (ชนิดเจลใส, เนื้อเนียนไม่ยืด) 1 %
Ethoxydiglycol 3 %
Horse Placenta รกม้าสกัด 5 %
น้ำ 63.8

Ultra Solve™ ผมเอาใว้เป็นตัวทำละราย Activated Resorcinol™ กับ WhiteCumin™

ท้ังหมดนี้เข้ากันได้ไหมครับ
ต้อง เพิ่มเติมส่วนใหนไหมครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
non.ant

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามครับ ผมทำสูตร โลชั้นน้ำตบ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 13, 2021 9:42 am

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้นะคะ แต่ยังไม่มีสารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

ส่วนนี้ ให้ผสมเข้ากันก่อนนะคะ แล้วจึงเติมในสูตรหลัก คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง