ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสอบถามวิธีใช้ตัว MSH White™ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสอบถามวิธีใช้ตัว MSH White™ค่ะ

โพสต์โดย chanathikarn.p » จันทร์ ต.ค. 25, 2021 4:52 pm

ขึ้นสูตรครีม
1. ใส่น้ำและสารในpartน้ำ
2. ใส่สารขึ้นเนื้อ cream maker
3. ได้เนื้อครีม
4. ละลาย MSH ในน้ำมัน ให้ความร้อน จนละลายเป็นน้ำใส รอให้อุณหภูมิเย็นลง
5. เท MSHที่ละลายแล้ว ใน part ที่ขึ้นเนื้อครีมแล้ว
6. ปั่นให้เข้ากัน
***ปัญหา พอเทMSH ในครีมเนื้อเป็นเม็ดๆ MSH ค่ะ เนื้อครีมไม่เนียน***
มีวิธีการแก้ไขได้ยังไงบ้างคะ? ขอบคุณค่ะ
chanathikarn.p

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามวิธีใช้ตัว MSH White™ค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 31, 2021 6:13 am

สวัสดีคะ

จากสูตรเดิมที่ทำไว้แล้ว ไมต้องทิ้ง ให้นำมาอุ่น แล้วปั่นให้ MSH White ละลายในเนื้อสูตร เมื่อทิ้งไว้เย็น ลองตรวจสอบดูใหม่ ถ้ายังเป็นตะกอนอีกครั้ง ให้เพิ่มสัดส่วนของ Cream Maker ให้มากยิ่งขึ้น คะ

กรณีผสมครั้งหน้า ให้ปรับขั้นตอน คือ อุ่นทั้งสูตร ตอนที่ประสานน้ำมัน คะ อย่าอุ่นแค่ส่วนของน้ำมันแล้วรอทิ้งให้เย็น แล้วค่อยเติมลงในส่วนของน้ำคะ ให้อุ่นทั้งสูตรและประสาน(น้ำมันเติมลงในส่วนของน้ำ)เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง