ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องเซรั่มมีส่วนผสมของวิตามินซี เปลี่ยนสี

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องเซรั่มมีส่วนผสมของวิตามินซี เปลี่ยนสี

โพสต์โดย naratree88 » ศุกร์ ต.ค. 22, 2021 12:43 am

เซรั่มมีส่วนผสมของ Vitamin C (Perfect-C) 1.5%
แต่ในสูตรมี Disodium EDTA อยู่แล้ว 0.05%
เกิดการเปลี่ยนสีเป็นสีเหลืองเข้มหลังทิ้งไว้ 2-3 เดือน

อยากทราบว่า เราสามารถเติม ActiveProtec OX ลงไปเพิ่มได้หรือไม่ จะช่วยได้มากน่อยเพียงใดครับ

ขอบคุณครับ
naratree88

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องเซรั่มมีส่วนผสมของวิตามินซี เปลี่ยนสี

โพสต์โดย naratree88 » ศุกร์ ต.ค. 22, 2021 1:10 am

ขอสอบถามเพิ่มเติมดังนี้ครับ
1.หากใช้ Protec OX ปริมาณ 0.05% จะดีกว่าใช้ ActiveProtec OX ไหมครับ?
2. ตัว Protec OX จำเป็นต้องใช้ละลายในน้ำมันร้อน 70-80 องศาอย่างเดียวเท่านั้น หรือสามารถละลายในน้ำมันได้โดยตรงไหมครับ?
3. Protec OX สามารถละลายใน Glycol อุณหภูมิห้องได้ไหมครับ?
naratree88

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถามเรื่องเซรั่มมีส่วนผสมของวิตามินซี เปลี่ยนสี

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 30, 2021 8:50 pm

สวัสดีคะ

แนะนำ เติม ActiveProtec OX 1% + ActiveProtec UV 1% ร่วมกัน 2ตัว จะสามารถช่วยได้มากยิ่งขึ้นคะ

ประสิทธิภาพจะดีกว่า Disodium EDTA คะ แต่ต้องทำการทดสอบว่าจะป้องกันการเหลืองได้ยาวนานขึ้นแค่ไหนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง