ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวน ตรวจสอบสูตรทีครับ SkinCeuticals Phloretin CF Clone

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวน ตรวจสอบสูตรทีครับ SkinCeuticals Phloretin CF Clone

โพสต์โดย visanu » ศุกร์ ต.ค. 08, 2021 5:06 pm

SkinCeuticals Phloretin CF Clone
น้ำกลั่น 30.9%
Dipropylene glycol 10%
Alcohol denat 15%
Resveratrol 3%
WhiteCumin™ (Tetrahydrodiferuloylmethane) 0.3%
Glycerine 5%
Phospholipid 3%
SiliSolve™ (PEG-10 Dimethicone, Odorless) 1%
Silicone Gel (Ultra Clear) 5%
Ectoine (Ectoin, from Bio-fermentation) 3%
Satin Cream Maker™ 1.3
Ethoxydiglycol 3%
Ferulic Acid 1%
Phloretin 2%
ascorbic acid 12%
ActiveProtec™ OX 1%
Superoxide Dismutase Liposome (SOD) 3%
Fullerene C60 0.5%

คำถาม
ผมไม่แน่ใจ สูตรส่วนผสมของน้ำกับซิลิโคนจะเข้ากันได้มั้ยครับ ถ้าใช้ SiliSolve ประสานน้ำกับซิลิโคนเข้ากัน
รบกวนตรวจสอบทีครับ

ขอบคุณครับ
visanu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวน ตรวจสอบสูตรทีครับ SkinCeuticals Phloretin CF Clone

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 17, 2021 5:38 pm

สวัสดีคะ

สูตรไม่ได้ผสมได้ง่ายนะคะ

กรณีเลือกเป็นระบบ oil-in-water สามารถใช้ Satin Cream Maker 1.3% ประสาน ได้แล้วคะ (ให้ระวังสัดส่วนของ Alcohol ซึ่งค่อนข้างเยอะ และอาจมีปัญหาการประสาน - ต้องทดสอบดูคะ)

สูตรนี้ ถ้าใช้ Satin Cream Maker ในการประสานแล้ว ไม่ต้องมี SiliSolve แล้วคะ ตัด SiliSolve ออกได้เลยคะ เพราะ Satin Cream Maker สามารถประสานน้ำมัน และ silicone ให้เข้ากับน้ำ ได้คะ (แต่อาจมีปัญหาเรื่อง alcohol เนื่องจากค่อนข้างเยอะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง