ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยเช็คส่วนผสมที่จะผสมกับ Copper Peptide ให้หน่อยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยเช็คส่วนผสมที่จะผสมกับ Copper Peptide ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย spark_za » พุธ ต.ค. 06, 2021 10:50 pm

สูตรเป็นน้ำตบบำรุง ในสูตรจะมี

น้ำกลั่น DI Water
Copper Peptide 1000ppm Solution
Acetyl Tetrapeptide-5
Matrixyl 3000
Niacinamide
Acetyl glucosamine
Glycerin
สารกันเสีย (เป็นตัว Phenoxyethanol+DMDM Hydantoin) ตัวนี้ไม่ได้สั่งจากทางเว็บ แต่อยากทราบรบกวนทีมงานดูให้หน่อยว่าจะมีปัญหาอะไรกับสูตรหรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ
spark_za

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยเช็คส่วนผสมที่จะผสมกับ Copper Peptide ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย spark_za » พุธ ต.ค. 06, 2021 11:16 pm

***แก้ไขครับ***

สูตรเป็นเจลน้ำตบบำรุง ในสูตรจะมี

น้ำกลั่น DI Water
Copper Peptide 1000ppm Solution
Acetyl Tetrapeptide-5
Matrixyl 3000
Niacinamide
Acetyl glucosamine
Glycerin Gel
สารกันเสีย (เป็นตัว Phenoxyethanol+DMDM Hydantoin) ตัวนี้ไม่ได้สั่งจากทางเว็บ แต่อยากทราบรบกวนทีมงานดูให้หน่อยว่าจะมีปัญหาอะไรกับสูตรหรือไม่ครับ

ขอบคุณมากครับ
spark_za

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ช่วยเช็คส่วนผสมที่จะผสมกับ Copper Peptide ให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 17, 2021 5:03 pm

สวัสดีคะ

ตามรายการส่วนผสมนี้ สามารถผสมเข้ากันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง