ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สวัสดีค่ะอยากสอบถามสูตรครีมทาหน้าค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สวัสดีค่ะอยากสอบถามสูตรครีมทาหน้าค่ะ

โพสต์โดย sea_otter_pink » เสาร์ ก.ย. 25, 2021 7:47 am

ในสูตรมีactiveดังนี้ค่ะ

Tranexamic Acid 2.5%
Activated Resorcinol™ 0.5%
MSH White 1%
White Cumin 2.5%

ทาลงผิวแล้วมีอาการออกร้อนนิดๆ สาเหตุเกิดจากอะไรค่ะ
sea_otter_pink

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สวัสดีค่ะอยากสอบถามสูตรครีมทาหน้าค่ะ

โพสต์โดย wasapol.kho » เสาร์ ก.ย. 25, 2021 2:06 pm

Base มีส่วนประกอบอะไรบ้างครับ?

แต่จากส่วนประกอบที่ให้มา มี Tranexamic Acid และ Activated Resorcinol ที่ก่อให้เกิดการระคายเคืองผิวได้ครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
wasapol.kho

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 35 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง