ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สีแดงอมน้ำตาลธรรมชาติ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สีแดงอมน้ำตาลธรรมชาติ

โพสต์โดย glimirofficial » พุธ ก.ย. 22, 2021 5:20 am

สนใจสีธรรมชาติที่ผสมในน้ำมันค่ะ พอดีอยากทำน้ำมันนวดหน้าที่มีสีน้ำตาลแดง
มีส่วนผสมอะไรแนะนำมั้ยคะที่ให้สีแดงสนิมเหมือน Red Iron Oxide
Astaxanthin กับ สีข้าวยีสต์แดง พอได้มั้ยคะ
ตัวอื่นๆนอกจากที่เรารู้ช่วยบอกด้วยค่ะถ้ารู้เยอะกว่าเรา

อีกคำถามคือที่นี่ไม่มี Castor Oil ขายหรอคะ?
glimirofficial

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง