ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เช็คส่วนผสมให้หน่อยค่ะ aloe vera heavy gel

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เช็คส่วนผสมให้หน่อยค่ะ aloe vera heavy gel

โพสต์โดย ploy_psy » ศุกร์ ก.ย. 10, 2021 2:35 pm

ตัว aloe vera heavy gel สามารถ ผสมกับ

Glycerin
Squalane
Shea Butter (Melt)
ได้ไหมค่ะ

ต้องการให้เป็นเนื้อเจล และต้องใช้อัตราส่วนเท่าไหร่บ้างค่ะ
ต้องใช้ความร้อนในการทำละลายไหม
ploy_psy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เช็คส่วนผสมให้หน่อยค่ะ aloe vera heavy gel

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 18, 2021 10:43 pm

สวัสดีคะ

Shea Butter (Melt) ให้อุ่นจนเหลวเป็นน้ำมัน แล้วจึงนำไปเติมลงใน Aloe Vera Gel แล้วปั่นให้เข้ากันคะ

อีก 2 รายการ สามารถเติมลงใน Aloe Vera Gel โดยไม่ต้องใช้ความร้อน และปั่นให้เข้ากันได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง