ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบสูตรโฟมล้างหน้าครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบสูตรโฟมล้างหน้าครับ

โพสต์โดย visanu » พฤหัสฯ. ก.ย. 02, 2021 10:18 am

น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ 15%
Glycerin 99.5% 20.5%
Natural Betaine 5%
Ammonium Lactate 5%
Sodium PCA 50% 3%
Glyceryl glucoside (Japan) 3%
Calcium Pantothenate 3%
Natural Moisturizing Amino Acids 5%
Cocamidopropyl Hydroxysultaine 15%
Sebum-Off (Polyglyceryl-10 Laurate) 10%
Olive Oil (Extra Virgin) 10%
Vitamin B6 3%
Xanthan Gum 0.5%
Citric Acid (High Purity) 2%
Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free)1%

คำถาม
1. ผมไม่แน่ใจว่าใช้ Polyglyceryl-10 Laurate ประสานน้ำกับน้ำมันได้มั้ยครับ
2. สูตรนี้มีประสิทธิภาพพอที่จะล้างกันแดดที่กันน้ำได้มั้ยครับ เพราะใช้ Olive Oil (Extra Virgin)10% ครับ
visanu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรโฟมล้างหน้าครับ

โพสต์โดย visanu » เสาร์ ก.ย. 04, 2021 12:06 am

อีกคำถามหนึ่งครับ
ระหว่าง WhiteCumin™ ชนิดผง กับ WhiteCumin™ 2x อันไหนดีกว่ากันครับ
visanu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

Re: รบกวนตรวจสอบสูตรโฟมล้างหน้าครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ย. 06, 2021 1:00 am

สวัสดีคะ

สูตรทำความสะอาดผิว ไม่แนะนำให้เลือกเติมส่วนผสมบำรุงผิวใดๆ สาเหตุเนื่องจาก ส่วนผสมบำรุงผิว จำเป็นจะต้องทาลงบนผิวและค่อยๆดูดซึมเข้าสู่ผิว หากล้างออกจากผิวในทันที จะไม่ทำให้เกิดประโยชน์ หรือเกิดประโยชน์น้อยมาก ไม่คุ้มค่าในการเติมลงในสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง