ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม สูตรกันแดดครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม สูตรกันแดดครับ

โพสต์โดย mititee » พุธ ส.ค. 25, 2021 2:22 pm

Propylene Glycol dicaprylate/dicaprate
กับ
LipidSoft™ DS (Diisopropyl sebacate)

1. ความสามารถในการ ละลายสารกันแดด ตัวไหนมีมากกว่ากันครับ
2. ความสบายผิวต่างกันไหมครับ
3. การอุดตัน/เกิดสิว ตัวไหนมีความเสี่ยงมากกว่ากัน
4. ถ้าจะทำสูตร W/O โดยจะใช้ส่วนน้ำแค่ 5 -10 % จะได้ไหมครับ
ขอบคุณครับ
mititee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม สูตรกันแดดครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 31, 2021 8:16 pm

สวัสดีคะ

1. ความสามารถในการ ละลายสารกันแดด ตัวไหนมีมากกว่ากันครับ
2. ความสบายผิวต่างกันไหมครับ
3. การอุดตัน/เกิดสิว ตัวไหนมีความเสี่ยงมากกว่ากัน

ขออภัยคะ ไม่มีผลการทดสอบเปรียบเทียบคะ

LipidSoft™ DS (Diisopropyl sebacate) น่าจะให้เนื้อที่เบากว่า คะ

การอุดตัน ทั้งคู่ ไม่มีข้อมูลว่าเป็นน้ำมันที่อุดตันรูขุมขน คะ

4. ถ้าจะทำสูตร W/O โดยจะใช้ส่วนน้ำแค่ 5 -10 % จะได้ไหมครับ

สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง