ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Moisturizer เช็คส่วนผสมครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Moisturizer เช็คส่วนผสมครับ

โพสต์โดย kansenklang » อาทิตย์ ส.ค. 22, 2021 11:27 am

A Phase :
Water 52%
EDTA 0.1%
Glycerin 3%
Niacinamide 5%
Ectoin 2%
8D Hyaluronic Acid 10%
Ethoxydiglycol 2%
1,2-Hexanediol 5%

B Phase :
Dimethicone 3%
Squalane 7%
Satin Cream Maker™ 1%

C Phase :
Mild Preserved Eco 1%
EGCG 1%
Natural Moisturizing Amino Acids 5%
EGF 3%

ClayThick™ สามารถใช้ในสูตรนี้โดยใช้ hand mixer ผสมได้หรือไม่ครับ (ไม่เติมได้หรือไม่ครับ)
kansenklang

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 23 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Moisturizer เช็คส่วนผสมครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 22, 2021 9:58 pm

สวัสดีคะ

สูตรควรจะต้องปรับเพิ่ม Satin Cream Maker เป็นอย่างน้อย 1.5% เพื่อป้องกันการแยกชั้น เพราะมีสัดส่วนของน้ำมันพอสมควรคะ

เครื่องปั่น สำคัญอยู่ที่ลักษณะรูปทรง ของหัวปั่น คะ ให้เลือกหัวปั่นที่มีแรงกระแทกกับเนื้อได้มาก เพื่อให้เนื้อเข้ากันได้ดีคะ หลีกเลี่ยงหัวปั่นลักษณะ ที่ใช้ตีไข่ หรือตีฟอง เนื่องจากไม่มีแรงกระแทกกับเนื้อสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง